Hiệp Hội Doanh Nghiệp Thành Phố Hà Nội - Số 445 Đội Cấn - Ba Đình - Hà Nội - Tel: (024)3.7674454 - 2.2122725 / Fax: (024)3.7674453 / E-mail: hba@hba.vn
Hà Nội: Công bố danh sách 95 đại biểu trúng cử HĐND nhiệm kỳ 2011-2016    5/31/2011 8:22:33 AM
Chiều 27/5, Ủy ban bầu cử Hà Nội công bố danh sách ứng viên trúng cử đại biểu HĐND thành phố. Trong 95 đại biểu khóa mới của Hà Nội có đầy đủ lãnh đạo 29 quận, huyện cùng nhiều lãnh đạo thành phố. Người được số phiếu cao nhất là đồng chí Nguyễn Thế Thảo, Chủ tịch UBND thành phố với tỷ lệ phiếu bầu trên 84%.

Ngoài đồng chí Nguyễn Thế Thảo, có 6 người đạt tỷ lệ cao trên 80% gồm các đồng chí: Ngô Thị Doãn Thanh, Chủ tịch HĐND thành phố; Hoàng Công Khôi, Bí thư quận Hoàn Kiếm; Nguyễn Quốc Anh, Giám đốc bệnh viện Bạch Mai; Nguyễn Ngọc Thạch, Bí thư huyện Mỹ Đức; Phạm Văn Châm, Chủ tịch UBND huyện Đông Anh; Nguyễn Quốc Hùng, Giám đốc Sở Giao thông Vận tải.

Theo đồng chí Trần Huy Sáng, Giám đốc Sở Nội vụ, cuộc bầu cử tại Hà Nội đã thành công với tỷ lệ cử tri đi bầu trên 99%. Trong 95 người đắc cử có 24 người tái cử; 23 nữ; 7 người ngoài Đảng; 3 người trẻ dưới 35 tuổi...

Đặc biệt, có 11 doanh nhân trúng cử, trong đó có đồng chí Lê Văn Thành, Chủ tịch HĐQT - Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần Động Lực (59,93%); đồng chí Nguyễn Thị Quỳnh Anh, Chủ tịch Hội đồng thành viên Công ty Tư vấn đầu tư và Xúc tiến Thương mại, Công ty Luật InvestPro và Hoàng Giao (69,17%); đồng chíNguyễn Thị Mai Sương, Giám đốc Ngân hàng nhà nước thành phố Hà Nội (70,57%); đồng chí Châu Thị Thu Nga, Chủ tịch HĐQT kiêm Tổng giám đốc Tập đoàn đầu tư xây dựng Nhà đất (60,44%)...

Hai ứng viên tự do lọt vào vòng cuối đều không đạt đủ số phiếu bầu để trở thành đại biểu HĐND Hà Nội khóa mới.

Kết quả bầu cử đại biểu HĐND Hà Nội nhiệm kỳ 2011-2016 (Nguồn: Ủy ban bầu cử Hà Nội)

Đơn vị bầu cử số: 01 - quận Ba Đình: 3 đại biểu

1. Bà Ngô Thị Doãn Thanh, Uỷ viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Bí thư Thành uỷ, Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội khóa XII thành phố Hà Nội (81,90%)
2. Ông Hoàng Trọng Quyết, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận Ba Đình (75,44%)
3. Ông Nguyễn Quốc Khánh, Phó Tổng Giám đốc Công ty TNHH nhà nước một thành viên Chiếu sáng và thiết bị đô thị (58,38%)

Đơn vị bầu cử số: 02 - quận Hoàn Kiếm: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Thế Thảo, Uỷ viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Thành uỷ, Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (84,37%)
2. Ông Hoàng Công Khôi, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Hoàn Kiếm (80,48%)
3. Bà Vũ Thị Hải, Phó Chủ tịch thường trực Liên hiệp các tổ chức hữu nghị thành phố Hà Nội (52,86%)

Đơn vị bầu cử số: 03 - quận Đống Đa: 5 đại biểu

1. Ông Nguyễn Hữu Độ, Thành uỷ viên, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo thành phố Hà Nội (75,16%)
2. Bà Nguyễn Lan Hương, Quận ủy viên, Bí thư Quận đoàn Đống Đa (68,88%)
3. Ông Lê Tiến Nhật, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân quận Đống Đa (66,15%)
4. Ông Nguyễn Tùng Lâm, Phó Chủ tịch kiêm Tổng Thư ký liên hiệp Hội Khoa học và kỹ thuật Hà Nội, Chủ tịch Hội tâm lý giáo dục Hà Nội, Hiệu trưởng trường Trung học phổ thông dân lập Đinh Tiên Hoàng, quận Ba Đình (64,28%)
5. Ông Đặng Đình An, Phó Tổng biên tập phụ trách Tạp chí Nhiếp ảnh, Chủ tịch Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Hà Nội (61,40%)

Đơn vị bầu cử số: 04 - quận Hai Bà Trưng: 4 đại biểu

1. Ông Hồ Quang Lợi, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Trưởng ban Tuyên giáo Thành uỷ Hà Nội (76,60%)
2. Ông Nguyễn Hoài Nam, Phó Trưởng Ban chuyên trách Ban Pháp chế HĐND thành phố (76,48%)
3. Ông Đặng Văn Chính, Quận ủy viên Quận ủy Hai Bà Trưng, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Bệnh viện Thanh Nhàn (75,95%)
4. Bà Nguyễn Lan Hương, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Hai Bà Trưng (75,47%)

Đơn vị bầu cử số: 05 - quận Tây Hồ: 3 đại biểu

1. Ông Trần Huy Sáng, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ thành phố Hà Nội (76,17%)
2. Ông Nguyễn Văn Tài, Quận ủy viên, Chánh Thanh tra quận Tây Hồ (57,96%)
3. Bà Nguyễn Thị Như Mai, Phó Giám đốc Sở Công Thương- kiêm Chi cục trưởng Chi cục Quản lý thị trường thành phố Hà Nội (55,98%)

Đơn vị bầu cử số: 06 - quận Cầu Giấy: 3 đại biểu

1. Ông Dương Cao Thanh, Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận Cầu Giấy (68,89%)
2. Bà Nguyễn Thị Xuân Nữ, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ phường Dịch Vọng Hậu, quận Cầu Giấy (65,72%)
3. Ông Đào Đức Toàn, Thành ủy viên, Chánh Văn phòng Thành uỷ Hà Nội (60,31%)

Đơn vị bầu cử số: 07 - quận Thanh Xuân: 3 đại biểu

1. Ông Vũ Cao Minh, Phó Bí thư thường trực Quận ủy Thanh Xuân (75,35%)
2. Ông Nguyễn Văn Sửu, Thành uỷ viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Hà Nội (74,21%)
3. Ông Lê Văn Thành, Phó Chủ tịch Hội doanh nghiệp trẻ Hà Nội, Chủ tịch Hội đồng quản trị - Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần Động Lực (59,93%)

Đơn vị bầu cử số: 08 - quận Hoàng Mai: 4 đại biểu

1. Ông Nguyễn Quốc Anh, Bí thư Đảng uỷ, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai (80,87%)
2. Bà Trần Thị Thanh Nhàn, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận Hoàng Mai (76,38%)
3. Ông Trần Trọng Dực, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Thành uỷ Hà Nội (72,40%)
4. Ông Đặng Việt Quân, Phó Chủ tịch Uỷ ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Hà Nội (66,50%)

Đơn vị bầu cử số: 09 - quận Long Biên: 3 đại biểu

1. Bà Ngô Thị Thanh Hằng, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Trưởng Ban Tổ chức Thành uỷ Hà Nội (79,49%)
2. Ông Vũ Đức Bảo, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Long Biên (68,29%)
3. Ông Lưu Đắc Dũng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường Ngọc Lâm, quận Long Biên (54,55%)


Đơn vị bầu cử số: 10 - quận Hà Đông: 3 đại biểu

1. Bà Nguyễn Thị Bích Ngọc, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (77,45%)
2. Ông Lê Hồng Thăng, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Hà Đông (62,94%)
3. Bà Phạm Thị Thanh Mai, Phó Chánh Văn phòng Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Hà Nội (57,25%)

Đơn vị bầu cử số: 11 - huyện Từ Liêm: 3 đại biểu

1. Bà Nguyễn Thị Quỳnh Anh, Chủ tịch Hội đồng thành viên Công ty Tư vấn đầu tư và Xúc tiến Thương mại, Công ty Luật InvestPro và Hoàng Giao (69,17%)
2. Ông Lê Văn Thư, Thành ủy viên, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Từ Liêm (63,26%)
3. Ông Nguyễn Quốc Cường, Phó Giám đốc Viễn thông Hà Nội (VNPT), Chủ tịch Hội đồng quản trị Công ty Cổ phần Xây lắp Bưu điện Hà Nội (60,51%)

Đơn vị bầu cử số: 12 - huyện Từ Liêm: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Đình Dương, Viện trưởng Viện nghiên cứu phát triển Kinh tế - xã hội Hà Nội (74,64%)
2. Ông Bùi Đức Hiếu, Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND thành phố Hà Nội (64,23%)
3. Ông Nguyễn Hữu Thắng, Thành uỷ viên, Chủ tịch Hội đồng quản trị Tổng công ty Thương mại Hà Nội (63,02%)

Đơn vị bầu cử số: 13 - huyện Chương Mỹ: 3 đại biểu

1. Bà Nguyễn Thị Tuyến, Uỷ viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Chương Mỹ (74,89%)
2. Ông Nguyễn Tuấn Thịnh, Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân - Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND thành phố Hà Nội (70,81%)
3. Ông Nguyễn Văn Hải, Thành uỷ viên, Giám đốc Sở Quy hoạch -Kiến trúc thành phố Hà Nội (69,09%)

Đơn vị bầu cử số: 14 - huyện Thanh Oai: 3 đại biểu

1. Bà Lê Thị Hà, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thanh Oai (74,25%)
2. Ông Nguyễn Nguyên Quân, Phó Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân- Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND thành phố Hà Nội (63,56%)
3. Ông Trần Văn Thực, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ Hà Nội, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Liên đoàn Lao động thành phố Hà Nội (58,38%)

Đơn vị bầu cử số: 15 - huyện Ứng Hòa: 3 đại biểu

1. Bà Phùng Thị Hồng Hà, Thành ủy viên, Phó Giám đốc Sở Tài chính Hà Nội (74,57%)
2. Ông Nguyễn Văn Xuyên, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Ứng Hòa (67,75%)
3. Ông Nguyễn Xuân Diên, Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội (61,97%)

Đơn vị bầu cử số: 16 - huyện Mỹ Đức: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Ngọc Thạch, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mỹ Đức (80,16%)
2. Ông Đỗ Trung Hai, Phó Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân- Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND thành phố Hà Nội (72,20%)
3. Ông Trần Xuân Việt, Thành uỷ viên, Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Hà Nội (65,14%)

Đơn vị bầu cử số: 17 - huyện Phú Xuyên: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Văn Tuấn Dũng, Thành uỷ viên, Chánh Thanh tra thành phố (76,37%)
2. Ông Chu Phú Mỹ, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Phú Xuyên (70,79%)
3. Bà Trần Thị Vân Hoa, Viện trưởng Viện Quản trị Kinh doanh- trường Đại học Kinh tế Quốc dân Hà Nội (54,75%)

Đơn vị bầu cử số: 18 - huyện Thường Tín: 3 đại biểu

1. Ông Tô Văn Cường, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thường Tín (73,95%)
2. Bà Nguyễn Thị Lan Hương, Chủ tịch Hội đồng Quản trị Công ty Cổ phần sản xuất và XNK Việt Phúc (70,25%)
3. Ông Phạm Xuân Tài, Phó Trưởng phòng Công tác đại biểu Quốc hội, Văn phòng đoàn ĐBQH và HĐND thành phố Hà Nội (56,06%)

Đơn vị bầu cử số: 19 - huyện Thanh Trì: 3 đại biểu

1. Ông Trần Văn Khương, Thành ủy viên, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Thanh Trì (70,20%)
2. Bà Phạm Nguyên Nhung, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Duyên Hà, huyện Thanh Trì (67,55%)
3. Ông Nguyễn Văn Nam, Trưởng ban chuyên trách Ban Kinh tế và Ngân sách HĐND thành phố Hà Nội (67,17%)

Đơn vị bầu cử số: 20 - huyện Gia Lâm: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Huy Việt, Thành ủy viên, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện Gia Lâm (74,80%)
2. Ông Vũ Hồng Khanh, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (72,31%)
3. Bà Nguyễn Thị Thùy, Uỷ viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ tịch Uỷ ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Gia Lâm (64,97%)

Đơn vị bầu cử số: 21 - huyện Đông Anh: 4 đại biểu

1. Ông Phạm Văn Châm, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Đông Anh (82,70%)
2. Bà Bùi Huyền Mai, Trưởng phòng Công tác đại biểu Quốc hội - Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND thành phố Hà Nội (77,79%)
3. Bà Nguyễn Thị Mai Sương, Giám đốc Ngân hàng nhà nước thành phố Hà Nội (70,57%)
4. Ông Nguyễn Đình Chiến, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Vân Hà, huyện Đông Anh (64,71%)

Đơn vị bầu cử số: 22 - huyện Mê Linh: 3 đại biểu

1. Ông Lê Văn Hoạt, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mê Linh (74,20%)
2. Ông Nguyễn Khắc Lợi, Phó Giám đốc Sở Văn hoá Thể thao và Du lịch Hà Nội (64,02%)
3. Ông Hoàng Công Đáng, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Tiền Phong, huyện Mê Linh (55,50%)

Đơn vị bầu cử số: 23 - huyện Sóc Sơn: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Văn Phong, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Sóc Sơn (65,58%)
2. Ông Nguyễn Đình Đức, Thành uỷ viên, Giám đốc Sở Lao động Thương binh và Xã hội Hà Nội (65,02%)
3. Ông Vũ Mạnh Hải, Chủ tịch Hội Mỹ nghệ, Kim hoàn thành phố, Phó Chủ tịch Hội Nghệ nhân ngành Thủ công mỹ nghệ thành phố Hà Nội (57,25%)

Đơn vị bầu cử số: 24 - huyện Hoài Đức: 3 đại biểu

1. Ông Khuất Văn Thành, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Hoài Đức (67,55%)
2. Ông Chu Sơn Hà, Uỷ viên Uỷ ban Pháp luật của Quốc hội, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn Đại biểu Quốc hội thành phố Hà Nội - Quốc hội khóa XII (62,63%)
3. Ông Nguyễn Duy Hồng, Chủ tịch Hội Chế biến Kinh doanh Nông sản thực phẩm thành phố Hà Nội, Chủ tịch Hội đồng quản trị - Tổng Giám đốc Công ty cổ phần Thực phẩm Minh Dương (56,49%)

Đơn vị bầu cử số: 25 - huyện Đan Phượng: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Hữu Hoàng, Uỷ viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Đan Phượng (75,44%)
2. Ông Nguyễn Văn Khôi, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (72,06%)
3. Ông Mai Văn Lâm (Đại đức Thích Tiến Đạt), Uỷ viên thường trực Hội đồng trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Phó Trưởng ban kiêm Chánh Thư ký Phật giáo thành phố Hà Nội (69,73%)

Đơn vị bầu cử số: 26 - huyện Quốc Oai: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Đạt Thuyên, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Quốc Oai (71,82%)
2. Ông Nguyễn Ngọc Tuấn, Thành uỷ viên, Chủ tịch Hội đồng thành viên Tổng Công ty Đầu tư và phát triển nhà Hà Nội (69,16%)
3. Bà Đỗ Thị Hồng Hạnh, Phó Bí thư Đoàn Thanh niên, Họa sĩ - Nhà hát Chèo Hà Nội (52,42%)

Đơn vị bầu cử số: 27 - huyện Thạch Thất: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Quốc Bình, Uỷ viên Thường vụ Đảng uỷ khối Doanh nghiệp Hà Nội, Chủ tịch Hội đồng thành viên, Tổng Giám đốc, Bí thư Đảng uỷ Công ty TNHH một thành viên Hanel (72,70%)
2. Ông Nguyễn Doãn Hoàn, Thành ủy viên, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thạch Thất (71,81%)
3. Ông Trần Quang Cảnh, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Trưởng Ban Dân vận Thành uỷ Hà Nội (63,66%)

Đơn vị bầu cử số: 28 - huyện Phúc Thọ: 3 đại biểu

1. Ông Hoàng Mạnh Phú, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Phúc Thọ (79,07%)
2. Ông Lưu Quang Hợi, Phó Giám đốc Công an thành phố Hà Nội (65,03%)
3. Bà Châu Thị Thu Nga, Chủ tịch Hội đồng quản trị kiêm Tổng giám đốc Tập đoàn đầu tư xây dựng Nhà đất (60,44%)

Đơn vị bầu cử số: 29 - thị xã Sơn Tây: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Doãn Anh, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thủ đô Hà Nội (73,00%)
2. Ông Nguyễn Quang Sơn, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã Sơn Tây (70,78%)
3. Ông Nguyễn Anh Tuấn, Phó Tổng Giám đốc Tổng Công ty Điện lực thành phố Hà Nội (57,96%)

Đơn vị bầu cử số: 30 - huyện Ba Vì: 3 đại biểu

1. Ông Nguyễn Quốc Hùng, Thành uỷ viên, Giám đốc Sở Giao thông Vận tải thành phố Hà Nội (81,05%)
2. Ông Hoàng Thanh Vân, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Ba Vì (70,95%)
3. Bà Nguyễn Thị Son, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Ba Trại, huyện Ba Vì (60,42%).

  
tác giả Theo Báo Kinh tế đô thị 

Lễ đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhì
Hình ảnh nổi bật
HBA làm việc với các Sở chức năng của Hà Nội